Thánh lễ - Trang 18

Thánh lễ

Thánh lễ đặt viên đá đầu tiên xây dựng Nhà thờ Giáo xứ Bình Thạnh, Giáo phận Qui Nhơn

Thánh lễ đặt viên đá đầu tiên xây dựng Nhà thờ Giáo xứ Bình Thạnh, Giáo phận Qui Nhơn

 06:17 21/02/2025

Thánh lễ đặt viên đá đầu tiên do Đức cha Matthêô Nguyễn Văn Khôi, Giám mục Giáo phận Qui Nhơn chủ sự vào lúc 9g30, Thứ Tư ngày 19/02/2025.
Video Thánh lễ tạ ơn 15 năm hồng ân Giám mục của Đức cha Matthêô

Video Thánh lễ tạ ơn 15 năm hồng ân Giám mục của Đức cha Matthêô

 05:19 04/02/2025

Hôm nay vào lúc 17h30, tại nhà thờ Chính Toà Qui Nhơn diễn ra thánh lễ tạ ơn 15 năm hồng ân Giám mục của Đức cha Matthêô Nguyễn Văn Khôi (04/02/2010 - 04/02/2025)
Lễ giỗ các bậc tiền nhân Giáo phận tại Làng Sông

Lễ giỗ các bậc tiền nhân Giáo phận tại Làng Sông

 23:19 21/01/2025

Với tấm lòng biết ơn các bậc tiên hiền đã có công xây dựng và gìn giữ Giáo phận qua bao thăng trầm của lịch sử đạo - đời, hôm nay, ngày 20/01/2025 (nhằm ngày 21 tháng chạp năm Giáp thìn), đông đảo các thành phần dân Chúa của Giáo phận Qui Nhơn đã quy tụ về Chủng viện Làng Sông để dâng lễ giỗ kính nhớ các ngài.
Giáo xứ Vĩnh Thạnh : Thánh lễ kính trọng thể Thánh Stêphanô Théodore Cuénot Thể

Giáo xứ Vĩnh Thạnh : Thánh lễ kính trọng thể Thánh Stêphanô Théodore Cuénot Thể

 22:22 14/11/2024

Giáo hội Việt Nam luôn ghi nhớ công ơn của Thánh Giám mục Stêphanô Théodore Cuénot Thể đã gieo những hạt giống đức tin trên mảnh đất Giáo phận Đàng Trong, tiền thân của Giáo phận Qui Nhơn ngày nay.
Giáo họ biệt lập Nghĩa Điền : Thánh lễ Khánh nhật Truyền giáo và thành lập Legio Mariae

Giáo họ biệt lập Nghĩa Điền : Thánh lễ Khánh nhật Truyền giáo và thành lập Legio Mariae

 09:20 20/10/2024

Hôm nay cũng là một ngày ý nghĩa và tràn đầy niềm vui, khi cộng đoàn Nghĩa Điền thành lập Legio Mariae, một Hội đoàn truyền giáo. Kể từ ngày 25.02.2024, nhờ sáng kiến, lòng nhiệt thành, quan tâm, giúp đỡ, giới thiệu và huấn luyện của anh chị thuộc Hội đồng Comitium Qui Nhơn...
TUẦN 29 THƯỜNG NIÊN
Thứ bảy, ngày 24/10/2026
Thánh Antôn Maria Claret, giám mục (Tr).
  • Ep 4,7-16; Lc 13,1-9.

TUẦN 30 THƯỜNG NIÊN
Chủ nhật, ngày 25/10/2026
  • Xh 22,20-26; 1Tx 1,5c-10; Mt 22,34-40 Thánh vịnh tuần 2.

Ghi nhớ
  • Đại An và Đồng Tiến chầu Thánh Thể.

Thứ hai, ngày 26/10/2026
  • Ep 4,32-5,8; Lc 13,10-17

Thứ ba, ngày 27/10/2026
  • Ep 5,21-33; Lc 13,18-21

Thứ tư, ngày 28/10/2026
THÁNH SIMON VÀ THÁNH GIUĐA, TÔNG ĐỒ. LỄ KÍNH
  • Ep 2,19-22; Lc 6,12-16.

Thứ năm, ngày 29/10/2026
  • Ep 6,10-20; Lc 13,31-35.

Thứ sáu, ngày 30/10/2026
  • Pl1,1-11; Lc 14,1-6.

check
Bạn đã không sử dụng Site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây
check